Review chuyến đi Hàn Quốc T8/2022

Review chuyến đi Hàn (18/8 -24/8)

1. VISA: Mình làm dịch vụ hết 110$US/ người

2. Vé máy bay: Mình bay VNA hết 9tr950/ người

3. Nhập cảnh: Các b nên điền Qcode trước để nhập cảnh cho nhanh vì đến sân bay mới điền giấy màu vàng mình thấy xếp hành khá là dài đó. Khi các b điền Qcode mà không có sim số như mình các b có thể dùng số điện thoại của khách sạn nhé!

4. Test covid: Các b nên test ngay ở sân bay để tiết kiệm thời gian. Mình mua sim DATA không số nên lúc test họ sẽ gửi về mail và mình sẽ update lên Qcode sau khi có kết quả.

5. Mua sim: Mình mua trước ở HN sim DATA 2gb/ngày với giá 330k. Lý do mình không mua sim có số vì sẽ cần 10 tiếng để kích hoạt. Và suốt cả chuyến đi nhóm mình gọi cho nhau qua Zalo mình thấy không vấn đề gì 😜

6. Khách sạn: Mình đã chọn khách sạn Savoy Hotel Seoul(10 Myeongdong 8na-gil, Jung-gu, Seoul, South Korea)
có giá là 1.141.246won cho 2 phòng- 3 người 1 phòng( lúc mình đổi won là 18.3). Vậy mỗi ngày tính ra có ~3 triệu500. Mình chủ định là đi cả ngày chỉ về khách sạn để ngủ nên mình thấy khách sạn này khá ok. Nằm trong ngay khu Myeongdong, bước chân ra cửa khách sạn là bạt ngàn mỹ phẩm. Chưa kể nằm ngay Myeongdong station tiện lợi cho b nào muốn di chuyển bằng subway. Tiếp nữa là chỉ cần đi bộ khoảng 10 phút là sẽ đến tổ hợp mua sắm của Lotte như Lotte Department or Lotte Young

7. Di chuyển: Nhóm mình đi 6 người nên quyết định thuê xe 7 chỗ của 1 anh người Việt sống bên Hàn với giá 160k won/ngày. Lí do thuê xe vì mình cũng xác định đi du lịch phải tranh thủ đi tất cả những nơi nổi tiếng mà mình không muốn phí thời gian tìm đường rồi hỏi đường 🥲 Thêm vào đó nếu ngày nào cũng gọi taxi thì sẽ không chủ động. Còn chưa kể taxi bên Hàn bắt rất khó và họ không biết Tiếng Anh. Nếu b nào muốn bắt taxi đến 1 điểm nào đó mình khuyên các b nên search địa điểm đó bằng tiếng Hàn và đưa cho taxi xem nha.
Tạm thời review cho mọi người những cái cơ bản này trước nha. Nếu mọi người quan tâm mình sẽ review chi tiết và giá cả những nơi mình đi trong suốt chuyến đi này nha. Cám ơn mng 😍
Cre: Vũ Thùy Trang 

#ReviewDuLichHanQuoc

Đăng nhận xét

Mới hơn Cũ hơn